#ชัยภูมิ ดุเดือด40พรรค!!ส่งสมัครส.ส. ทะลุ226เป็นได้แค่6คน6เขต

Share

 

ดุเดือด40พรรค!!ส่งสมัครส.ส.ชัยภูมิ ทะลุ226เป็นได้แค่6

 

ชัยภูมิ – สีสันการรับสมัครชิงส.ส.วันสุดท้าย สนามเลือกตั้งอีสานฐานการเมืองชัยภูมิครั้งนี้สุดแข่งเดือด หลังมีผู้สมัครสูงเป็นประวัติการณ์มีผู้สมัครรวมสูงถึง 226 คน เลือกได้เหลือแค่ 6 คนเท่านั้น จากตัวแทนกว่า 40 พรรคการเมือง

วันที่  8 ก.พ. 2562  ที่จ.ชัยภูมิ บรรยากาศการรับสมัคร ส.ส ที่สำนักงาน กกต.ชัยภูมิ เป็นวันสุดท้าย ในช่วงตลอดช่วงเช้าที่ผ่านมา คึกคักมาต่อเนื่องตลอดทั้งวันก่อนถึงเวลาปิดสมัครสมัครอย่างเป็นทางการสิ้นสุดลงในวันนี้แล้ว หลังเปิดรับสมัครมาตั้งแต่วันที่ 4-8 ก.พ. 2562 โดยเฉพาะผู้สมัครส่วนใหญ่ที่ตั้งใจมาสมัครในวันสุดท้ายครั้งนี้ เพราะต้องการฤกษ์งาม ยามดี  ที่ตรงกับวันศุกร์ ที่เป็นชื่อมงคลให้กับตัวเอง และเวลาเข้ายื่นใบสมัคร ส.ส.ให้ทันตรงกับเวลา 9 โมงเช้าก่อนใคร ที่เชื่อว่าจะได้รับความก้าวหน้าและประสบผลสำเร็จให้กับตนเองได้รับชัยชนะในการชิงส.ส.ครั้งนี้ได้

 

โดยบรรยากาศ ที่สำนักงาน กกต.ชัยภูมิ วันนี้เริ่มตั้งแต่ช่วงก่อนเวลา 09.00 น. ที่มีความคึกคักเป็นพิเศษ เพราะมีผู้สมัคร 2 ราย พร้อมกองเชียร์ชาวบ้านที่ร่วมเดินทางมาให้กำลังใจ เพื่อหวังเอาฤกษ์เอาชัยในเวลา 9 โมงเช้าให้กับตนเอง ได้ยื่นใบสมัครในวันสุดท้ายนี้ คือนายสมาน  สุธรรมาภิวัฒน์ อดีตนายกอบต.โนนทอง อ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ ลงสมัครในนาม พรรคเพื่อชาติ และได้รับหมายเลขประจำตัวผู้สมัครหมายเลข 31 ซึ่งเป็นที่ดีใจให้กับผู้สมัครรายนี้ไปอีกชั้นคือหมายเลขที่ได้ก็ยังไปตรงกับวันเกิดของผู้สมัครรายนี้เองอีกด้วย ยิ่งถือว่าเป็นเลขมงคลเป็นอย่างยิ่งให้กับตัวเองในการสมัครส.ส.ครั้งนี้ด้วยรวมทั้งในเวลาใกล้เคียงกันก็มีตัวแทนจาก พรรคพลังชาติไทย  เขต 5 คือ นายบุญทัน  บุสทิพย์  ก็ได้ถือฤกษ์ดีในช่วงเช้า 09.09 น.เดินทางมาสมัคร สส. ที่กกต. ในครั้งนี้เพื่อเอาฤกษ์ดีให้กับตัวเองด้วยเช่นกัน

 

 

ขณะเดียวกันหลังจากเสร็จสิ้นการรับสมัคร ส.ส.เขตของจ.ชัยภูมิ ที่มีทั้งหมดครั้งนี้รวม 6 เขตเลือกตั้งมี ส.ส.ได้ 6 คน ซึ่งวันนี้เป็นวันสุดท้ายของการรับสมัครลงเป็นที่เรียบร้อยแล้ว รวมมียอดผู้สมัครตลอดช่วงวันที่ 4-8 ก.พ.62 แล้ว รวมทั้งสิ้น 226 คน จาก 40 พรรคการเมือง และจากนี้ไปกำหนดวันลงคะแนนเลือกตั้งพร้อมกันในทั่วประเทศในวันที่ 24 มี.ค.62 นี้ครั้งนี้ตามไปดูกันว่ามีใครเป็นใครลงสมัครบ้างรวมทั้งสิ้นในครั้งนี้อย่างเป็นทางการ ในเขตเลือกตั้งที่ 1 ได้แก่ อำเภอเมืองชัยภูมิ 19 ตำบล 244 หมู่บ้าน มีประชากร 183,976 คน ผู้มีสิทธิ์เลือกตั้ง 147,508 คน มีผู้สมัครในครั้งนี้ ประกอบด้วย ได้หมายเลข 1 นายวสันต์  กล้าแท้ พรรคพลังประชารัฐ หมายเลข 2 นางศศกรณ์  อินทรชัยศรี พรรคประชานิยม หมายเลข 3 นางสังกา  แสงฤทธิ์ พรรคชาติไทยพัฒนา หมายเลข 4 นายเด่นชัย  สิงห์กระโจม พรรคพลังไทยรักไทย หมายเลข 5 นายสถิต  ชนะชัย พรรครวมพลังประชาชาติไทย หมายเลข 6 นายโอชิษฐ์  เกียรติก้องชูชัย พรรคเพื่อไทย หมายเลข 7 นายศิริศักดิ์  ธงทอง พรรคสยามพัฒนาหมายเลข 8 นายอุทาบ ตาปราบ พรรคทางเลือกใหม่ หมายเลข 9 นายสุพิน  ศรวิเศษ พรรคเพื่อชาติ หมายเลข 10 นางบุญยากาญจน์  ยืนชีวิตวราโชค พรรคประชาชาติ หมายเลข 11 นายอดิศักดิ์  ประสานเชื้อ พรรคประชาภิวัฒน์ หมายเลข 12 นางสาวนัฏฐิกา โล่วีระ พรรคประชาธิปัตย์ หมายเลข 13 นายชูเกียรติ  หนูสลุง พรรคพลังท้องถิ่นไท หมายเลข 14 นายโสโชค  สู้โนนตาด พรรคอนาคตใหม่ หมายเลข 15 นายดำรงค์  ศรีวงษ์ชัย พรรคเพื่อคนไทย หมายเลข 16 นายสัมพันธ์  ศรีนอก พรรคเพื่อนไทย หมายเลข 17 นายธนารักษ์  บุญเพชรรัตน์ พรรคเศรษฐกิจใหม่ หมายเลข 18 นายวันชัย  ลือมงคล พรรคเสรีรวมไทย หมายเลข 19 นายประสิทธิ์  ชัยวิรัตนะ พรรคภูมิใจไทย หมายเลข 20 นางมาลินี  ชูสกุล พรรคไทยธรรม หมายเลข 21 พลตรีกฤษฏ์  พรมเฮียง พรรคชาติพัฒนาหมายเลข 22 นางสาวกชพร  เบ้าลี พรรคพลังแรงงานไทย หมายเลข 23 นางทองนาค  กาทองทุ่ง พรรคพลังประชาชนปฏิรูป หมายเลข 24 นายสรนันท์  ศรีวงษ์ พรรคกลาง หมายเลข 25 นายสงคราม  สายชาลี พรรคพลังปวงชนไทย หมายเลข 26 นายคมกริช  ธงภักดิ์ พรรคเพื่อแผ่นดิน หมายเลข 27 นางรุ่งรัตน์  อุดมรักษ์ พรรคประชาธิปไตยใหม่ หมายเลข 28 นายสมหมาย  ต่อชีพ พรรคประชาธรรมไทย หมายเลข 29 นายวันชัย  สบายจิตต์ พรรคมหาชน หมายเลข 30 นางสมพิศ  โชติเสวตร พรรคประชาไทย หมายเลข 31 นายประยงค์  อุตอามาตย์ พรรคครูไทยเพื่อประชาชน หมายเลข 32 นายวีรศักดิ์  วงษ์บุตร พรรคไทยรักษาชาติ หมายเลข 33 นายประยุทธ  พุทธบุรี พรรครักษ์ผืนป่าประเทศไทย หมายเลข 34 นายรัญชน์  บัวชมภู พรรคพลังชาติไทย หมายเลข 35 นายสุพจน์  มั่นหมาย พรรคพลังรัก หมายเลข 36 นายบรรเทิง  หมู่โยธา พรรคพลังประชาธิปไตย หมายเลข 37 นายนิคม  เมฆวงค์ษา พรรคผึ้งหลวง หมายเลข 38 นายเผ่าพงศ์  ภูมิวิชิต พรรคประชากรไทย หมายเลข 39 นางเทียมจันทร์  ชำนาญวงศ์ พรรคไทรักธรรม

 

เขตเลือกตั้งที่ 2 ได้แก่ อำเภอจัตุรัส อำเภอเนินสง่า อำเภอบ้านเขว้าและอำเภอหนองบัวระเหว มี 24 ตำบล 313 หมู่บ้าน มีประชากร 190,774 คน ผู้มีสิทธิ์เลือกตั้ง 152,847 คน มีผู้สมัครครั้งนี้ หมายเลข 1 นายถวัลย์  หงษ์ไทย พรรคเสรีรวมไทย หมายเลข 2 นายอรรถวีร์  อุระวัฒนพันธุ์ พรรคเพื่อไทย หมายเลข 3 นายมิตรชัย  แก้วทน พรรคพลังชาติไทย หมายเลข 4 นายเชิงชาย  ชาลีรินทร์ พรรคพลังประชารัฐ หมายเลข 5 นายสุริยะ  สิทธิ์กลาง พรรคประชาไทย หมายเลข 6 นางปราณี  ดำรงพันธ์ พรรคประชาภิวัฒน์ หมายเลข 7 นางสาวณิรารัช  วรรณจงคำ พรรคพลังท้องถิ่นไท หมายเลข 8 นายฤชากฤษณ์  สุวรรณชัย พรรคประชานิยม หมายเลข 9 นายเอกชัย  อังกลมเกลียว พรรคเศรษฐกิจใหม่ หมายเลข 10 นายไถง  ครอบบัวบาน พรรคประชาธิปัตย์ หมายเลข 11 นางสาวสุนทรี  ชัยวิรัตนะ พรรคภูมิใจไทย หมายเลข 12 นางดาวเรือง ยอดวงศ์ พรรคไทยธรรม หมายเลข 13 นางสาววาสนา  อยู่ภักดี พรรคเพื่อนไทย หมายเลข 14 นางสาวปาริชาติ  ชาลีเครือ พรรครักษ์ผืนป่าประเทศไทย หมายเลข 15 นายญาณกร  แก้วสารภูมิ พรรคชาติพัฒนา หมายเลข 16 นายซุง การกระสัง พรรคพลังไทยรักไทย หมายเลข 17 นายไพโรจน์  วงงาน พรรคอนาคตใหม่ หมายเลข 18 นางสาวรัชนก  ชวดชัยภูมิ พรรคพลังแรงงานไทย หมายเลข 19 นายอุดม  ลีหัวสระ พรรครวมพลังประชาชาติไทย หมายเลข 20 นางสาวปรีดาพร  คุ้มไข่น้ำ พรรคเพื่อแผ่นดิน หมายเลข 21 นายปรีชา  พงษ์จตุรา พรรคชาติไทยพัฒนา หมายเลข 22 นายนฤชา  แก้วสิงห์ พรรคทางเลือกใหม่ หมายเลข 23 นายนิรวัช  ครองบัวบาน พรรคพลังปวงชนไทย หมายเลข 24 นายจรูญ  ยศวิมลโสภา พรรคเพื่อชาติ หมายเลข 25 นายสมชาย  วรภักดี พรรคประชาชนปฏิรูป หมายเลข 26 นายนำชัย  พันธุ์โชคอนันต์ พรรคประชาธิปไตยใหม่ หมายเลข 27 นางเพ็ญพรรณ  หิรัญเกิด พรรคประชากรไทย หมายเลข 28 นายจตุภูมิ  จิตตะคาม พรรคมหาชน หมายเลข 29 นายอรุณ  บริบูรณ์ พรรคครูไทยเพื่อประชาชน หมายเลข 30 นางยุพิน  มะลัยขวัญ พรรคประชาธรรมไทย หมายเลข 31 นายโสภณ  ศรีดานุช พรรคภาคีเครือข่ายไทย หมายเลข 32 นางอุ่นเรือน  ศิริชาติ พรรคพลังรัก หมายเลข 33 นางสาวดาริกา อุชาดี พรรคผึ้งหลวง หมายเลข 34 นายสะอาด  คุ้มไข่น้ำ พรรคพลังประชาธิปไตย หมายเลข 35 นายสนัด ขาวดี พรรคพลังศรัทธา หมายเลข 36 นายบุญส่ง  กว้างนอก พรรครักท้องถิ่นไทย หมายเลข 37 นายสุขสันต์  เนื่องชุมพล พรรคไทรักธรรม

เขตเลือกตั้งที่ 3 ได้แก่ อำเภอเทพสถิต อำเภอบำเหน็จณรงค์ อำเภอภักดีชุมพลและอำเภอซับใหญ่ มี 19 ตำบล 271 หมู่บ้าน มีประชากร 170,566 คน มีผู้มีสิทธิ์เลือกตั้ง 130,774 คน มีผู้สมัคร หมายเลข 1 นายจำปี พั่วสำโรง พรรคชาติพัฒนา หมายเลข 2 นางสาวเพ็ญทิพย์  ศิริสุวรรณ พรรคไทยธรรม หมายเลข 3 นายประทวน เรืองจาบ พรรคพลังท้องถิ่นไทย หมายเลข 4 นายสัมฤทธิ์  แทนทรัพย์ พรรคพลังประชารัฐ หมายเลข 5 ร.ต.ต.สุราษ  แก้งวังปา พรรคเสรีรวมไทย หมายเลข 6 นายอนันต์  ลิปคุปตถาวร พรรคเพื่อไทย หมายเลข 7 นายพัชรพล  วชิระพานิชกุล พรรคภูมิใจไทย หมายเลข 8 นายกฤษณ์ดนัย  หมู่สะแก พรรคประชาธิปัตย์ หมายเลข 9 นายสุริยา ฉิมพาลี พรรคประชาภิวัฒน์หมายเลข 10 นายวิญญา  นามพฤทธิ์ พรรคประชานิยม หมายเลข 11 นายสาโรจน์  คำพิทักษ์ พรรคชาติไทยพัฒนา หมายเลข 12 นายสมศักดิ์  ปะสีกัง พรรคเพื่อนไทย หมายเลข 13 นายณัฐพนธ์  โรจนวิริยางกูร พรรคเศรษฐกิจใหม่ หมายเลข 14 นายสันติภาพ  จันทร์โท พรรคทางเลือกใหม่ หมายเลข 15 นายสยาม  ไทยประสงค์ พรรคพลังไทยรักไทย หมายเลข 16 นายสหรัฐ  ละจินดาวงค์ พรรคเพื่อคนไทย หมายเลข 17 นายณภัทร  ละแมนชัย พรรคพลังแรงงานไทย หมายเลข 18 นายคำผัส  ศรีเสริมวงศ์ พรรครวมพลังประชาชาติไทย หมายเลข 19 นายอุทัย  ประเสริฐศรี พรรครักษ์ผืนป่าประเทศไทยหมายเลข 20 นายสุระศักดิ์  ชื่นจรัสพรสกุล พรรคอนาคตใหม่ หมายเลข 21 นายทรงเศรษฐวิสิฎฐ์  คำหลาย พรรคเพื่อแผ่นดิน หมายเลข 22 นายแสง  ก่องนอก พรรคประชาธิปไตยใหม่ หมายเลข 23 นางวีณาวรรณ  เงินวิจิตรไพศาล พรรคเพื่อชาติ หมายเลข 24 นางอมรรัตน์  วรภักดี พรรคประชาชนปฏิรูป หมายเลข 25 นายนรัตน์  เนินทราย พรรคประชากรไทย หมายเลข 26 นางสาวนงลักษณ์  จิตตะคาม พรรคมหาชน หมายเลข 27 ร.ต.ท.วีระชัย  วิชัยสุชาติ พรรคพลังปวงชนไทย หมายเลข 28 นางสร้อยสุดา  นาคอนุเคราะห์ พรรคครูไทยเพื่อประชาชน หมายเลข 29 นายเด่นธนากร  พชรปัญโญภาส พรรคภาคีเครือข่ายไทย หมายเลข 30 นายสุรชัย  กำเนิดคำ พรรคไทยรักษาชาติ หมายเลข 31 นายวีระ ถนอมธรรม พรรคประชาไทย หมายเลข 32 นางสาวปิยพร ดวงจันทร์ พรรคพลังประชาธิปไตย หมายเลข 33 นายเอกวุฒิ  พุทธแสน พรรคผึ้งหลวง หมายเลข 34 นางสาวอมราพร  ไพรวัลย์ พรรคพลังศรัทธา หมายเลข 35 นายสมพงค์  เวียงแก้ว พรรคแทนคุณแผ่นดิน หมายเลข 36 นางสาวนุชฤทัย  พยัคฆพล พรรคไทรักธรรม

 

เขตเลือกตั้งที่ 4 อำเภอเกษตรสมบูรณ์และอำเภอหนองบัวแดง มี 19 ตำบล 275 หมู่บ้าน มีประชากร 214,083 คน มีผู้มีสิทธิ์เลือกตั้ง 169,208 คน  มีผู้สมัคร หมายเลข 1 นายชยนนท์  คำเบ้า พรรคประชาธิปัตย์ หมายเลข 2 นายบุญทัน ฝาชัยภูมิ พรรครักษ์ผืนป่าประเทศไทย หมายเลข 3 นายวิชิต  วรสงห์ พรรคทางเลือกใหม่ หมายเลข 4 นายปิติภูมิ พึ่งภูมิ พรรคภูมิใจไทย หมายเลข 5 นายวิสิฎฐ์  ฦานาม พรรคประชานิยม หมายเลข 6 นางสวาคณารัตน์ พรมเดื่อ พรรคเพื่อนไทย หมายเลข 7 นายสุขสันต์  ชื่นจิตร พรรคพลังประชารัฐ หมายเลข 8 นางสุเนตร์  หิรัญเกิด พรรคไทยธรรม หมายเลข 9 นายมานะ  โลหะวณิชย์ พรรคเพื่อไทย หมายเลข 10 นายนล  ฦาชา พรรคประชาภิวัฒน์ หมายเลข 11 นายราชัน  วรรณจงคำ พรรคพลังท้องถิ่นไทย หมายเลข 12 นายบุญมี  พ่อยอดรัก พรรคเสรีรวมไทย หมายเลข 13 นางนิตยา  มะโนชัย พรรคพลังแรงงานไทย หมายเลข 14 นายจรัญ  ชูช่วย พรรคประชาชนปฏิรูป หมายเลข 15 นางรัฐภัทร์  เบ้าทุมมา พรรคอนาคตใหม่ หมายเลข 16 นางสาวศิริกาญจน์  เพชรล้ำ พรรครวมพลังประชาชาติไทย หมายเลข 17 นางสาวกรองแก้ว ฦาชา พรรคชาติพัฒนา หมายเลข 18 นายชัยชาญ  จรรย์โกมล พรรคชาติไทยพัฒนา หมายเลข 19 นายบุญเรือง  ไชยสงค์ พรรคประชาธิปไตยใหม่ หมายเลข 20 นายไพฑูรย์  พูนประสิทธิ์ พรรคพลังปวงชนไทย หมายเลข 21 นายสุพิน  เวฬุวัน พรรคเพื่อแผ่นดินหมายเลข 22 นายปราโมทย์  อาราษฎร์ พรรคเศรษฐกิจใหม่ หมายเลข 23 นายสนธยา สีน้ำย้อม พรรคประชากรไทย หมายเลข 24 นายมงคล  พรมเดื่อ พรรคพลเมืองไทย หมายเลข 25 นายวรวรรธน์  จันทร์ทรานราศรี พรรคประชาชาติ หมายเลข 26 นายทรงศักดิ์  มุ่งวิชา พรรคครูไทยเพื่อประชาชน หมายเลข 27 นายสมประสงค์  พงษ์ธีระดุลย์ พรรคไทยรักษาชาติ หมายเลข 28 นายณัฐพงษ์  พรมจมร พรรคมหาชน หมายเลข 29 นายนิคม  วงษ์ดินดำ พรรคประชาธรรมไทย หมายเลข 30 นายสวัสดิ์  ปานจำรูญ พรรคพลังไทสร้างชาติ หมายเลข 31 นายสมาน  สุธรรมาภิวัฒน์ พรรคเพื่อชาติ หมายเลข 32 นายปัญญา  จันทะสุทโท พรรคผึ้งหลวง หมายเลข 33 นางเกษร  บุราณ พรรคพลังศรัทธา หมายเลข 34 นายปัญญา ทะนารี พรรคพลังชาติไทย หมายเลข 35 นางสาวพิมพ์นภา  จรัสกาย พรรคแทนคุณแผ่นดิน หมายเลข 36 นายประดิษฐ์  ภิรมย์ไกรภักดิ์ พรรครักท้องถิ่นไทย หมายเลข 37 นายสุเทพ เนาว์โอโล พรรคไทรักธรรม

เขตเลือกตั้งที่ 5 อำเภอภูเขียวและอำเภอคอนสาร มี 19 ตำบล 240 หมู่บ้าน มีประชากร 186,711 คน มีผู้มีสิทธิ์เลือกตั้ง 146,391 คน  มีผู้สมัคร หมายเลข 1 พ.ต.ต.เฉลิม  ฦาชา พรรคเศรษฐกิจใหม่ หมายเลข 2 นายรฐนันท์  เชื้อสามารถ พรรคพลังไทยรักไทย หมายเลข 3 นายเสถียร  เที่ยงตรง พรรคประชาธิปัตย์ หมายเลข 4 นายนภดล  แกมคำ พรรคประชาชาติ หมายเลข 5 ร.ต.ท.ชาติภูมิ  ทวีสัตย์ พรรคไทยธรรม หมายเลข 6 นายอรนุช  ผลภิญโญ พรรคอนาคตใหม่ หมายเลข 7 นายสมาส  แก้วจิรพันธ์ พรรครักษ์ผืนป่าประเทศไทย หมายเลข 8 นายมนตรี  แก้วกามา พรรคประชานิยม หมายเลข 9 นายบุญเลิศ  ตลับทอง พรรคพลังธรรมใหม่หมายเลข 10 นายสมชัย  ชัยมาตร์ พรรคเพื่อไทย หมายเลข 11 ว่าที่ร.ต.ธาดา  รัตาธิวัฒน์  พรรคเสรีรวมไทย หมายเลข 12 นายพศิน  แก้วสารภูมิ พรรคชาติพัฒนา หมายเลข 13 นางพรเพ็ญ  บุญศิริวัฒนกุล พรรคเพื่อไทย หมายเลข 14 นายจักรพงษ์  เอื้อไพบูลย์ พรรคประชาไทย หมายเลข 15 นายประทีป  พลมณี พรรคเพื่อคนไทย หมายเลข 16 นายเชวงศักดิ์  เร่งไพบูลย์วงษ์ พรรคภูมิใจไทย หมายเลข 17 นายบรรเจิด นราพล พรรคพลังท้องถิ่นไทย หมายเลข 18 นายพีระพล  ติ้วสุวรรณ พรรคพลังประชารัฐ หมายเลข 19 นางกงไจ  จรัสพันธุ์ พรรคประชาภิวัฒน์     หมายเลข 20 นายชวลิต เหล่าอูด พรรครวมพลังประชาชาติไทย หมายเลข 21 นายสายยนต์  พรมคุณ พรรคเพื่อแผ่นดิน หมายเลข 22 นางสาวกรุงรัตน์  รถเพชร พรรคประชาชนปฏิรูป หมายเลข 23 นายชัยยุทธ  จรรย์โกมล พรรคชาติไทยพัฒนา หมายเลข 24 นายสาคร  เพิ่มพูน พรรคเพื่อชาติ หมายเลข 25 นายปัญญา  โสโพธิ์ทอง พรรคประชาธิปไตยใหม่ หมายเลข 26 นายประเสริฐ  บุญโยธา พรรคทางเลือกใหม่ หมายเลข 27 นายศรีปราโมทย์  ปริเตนัง พรรคประชากรไทย หมายเลข 28 นายเศรษฐพงศ์  สุวรรณบน พรรคพลเมืองไทย หมายเลข 29 นางสาวรุ่งธิวา  ต่อพันธุ์ พรรคมหาชนหมายเลข 30 นายเทพอุดม  ภิญโญศรี พรรคครูไทยเพื่อประชาชน หมายเลข 31 นายประดิษฐ์  หีบปัสสา พรรคประชาธรรมไทย หมายเลข 32 นางสาวสุรัญญี  มุ่งจันทึก พรรคพลังไทสร้างชาติ หมายเลข 33 นางสาวสุภร  สวัสดิ์ศรี พรรคไทยรักษาชาติ หมายเลข 34 นายบุญทัน  บุศทิพย์ พรรคพลังชาติไทย หมายเลข 35 นายประกิจ อุเทน พรรคภาคีเครือข่ายไทย หมายเลข 36 นางนิภาพร เพ็งคุ้ม พรรคพลังรัก หมายเลข 37 นายธนวรรธน์  ตรีศูนย์ พรรคพลังประชาธิปไตย หมายเลข 38 นายประยนต์  นวลอนันต์ พรรคผึ้งหลวง หมายเลข 39 นายศักดิ์ดาวุฒิ  ทันไธสง พรรคแทนคุณแผ่นดิน หมายเลข 40 นางสาวสุภาภรณ์  เหลืองดี พรรคไทรักธรรม

และสุดท้ายในเขตเลือกตั้งที่ 6 อำเภอแก้งคร้อ อำเภอคอนสวรรค์และอำเภอบ้านแท่น มี 24 ตำบล 295 หมู่บ้าน มีประชากร 193,246 คน มีผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 154,049 คน มีผู้สมัคร หมายเลข 1 นายกชกร  อุ้ยบัชฌาวงศ์  พรรคพลังไทยรักไทย หมายเลข 2 นางสาวเพชราพร  ภูมิรัตนประพิณ พรรคภูมิใจไทย หมายเลข 3 นายธนาชัย  นิธิวรัญญู พรรคประชานิยม หมายเลข 4 นายพัฒน์ภิรมย์  พิชิตจนคาม พรรคชาติไทยพัฒนา หมายเลข 5 นายณรงค์ฤทธิ์  มอบสันเทียะ พรรคทางเลือกใหม่ หมายเลข 6 นายธนภัทร ยอดเสรณี พรรคประชาไทย หมายเลข 7 นางจุรีพร  เหล่าชำนิ พรรคเพื่อนไทย หมายเลข 8 นายประชา ลีพิลา พรรคพลังท้องถิ่นไทย หมายเลข 9 นางไพวรรณ์  ตันวิเศษ พรรคไทยธรรม หมายเลข 10 นายสากล  มาชัยภูมิ พรรคประชาธิปัตย์

หมายเลข 11 นายอภิสิทธิ์  เวียนวิเศษ พรรคพลังประชารัฐ หมายเลข 12 นายพงศ์พิบูลย์  ฉายแสง พรรคประชาภิวัฒน์ หมายเลข 13 นายสุรพงษ์  ศรีรักธรรม พรรคชาติพัฒนา หมายเลข 14 นายปฐมพัฒน์  ผาทอง พรรคเสรีรวมไทย หมายเลข 15 นายสุรวิทย์  คนสมบูรณ์ พรรคเพื่อไทย หมายเลข 16 นายจอมจักรภพ  เอกดุล พรรคประชาชาติ หมายเลข 17 นายกิตติพร  เศรษฐภูมิภักดี พรรคพลังแรงงานไทย หมายเลข 18 นายวิรัตน์  สูงภูเขียว พรรครักษ์ผืนป่าประเทศไทย หมายเลข 19 นางกมลวรรณ  โคจำนงค์ พรรคอนาคตใหม่

หมายเลข 20 นายอภิชิต  ดวงธิสาร พรรคพลังชาติไทย หมายเลข 21 นายบุญฤทธิ์ บุศทิพย์ พรรครวมพลังชาชาติไทย หมายเลข 22 นางสาวกัลยา พิลาออน พรรคประชาชนปฏิรูป หมายเลข 23 นายสัมพันธ์  ประทุมเวียง พรรคเพื่อแผ่นดิน หมายเลข 24 นายสมศักดิ์  ทวีชีพ พรรคเพื่อชาติ หมายเลข 25 นายผดุงชาติ  แก้วแกมเกษ พรรคพลังปวงชนไทย หมายเลข 26 นายวิชวัช  ฉ่ำสันเทียะ พรรคเพื่อคนไทย หมายเลข 27 นางสาวเมธาวี  เหลื่อมศรีจันทร์ พรรคเศรษฐกิจใหม่ หมายเลข 28 นายธนันชัย  หิรัญเกิด พรรคประชากรไทย หมายเลข 29 นายทองสุข  ชัยมงคล พรรคประชาธรรมไทย หมายเลข 30 นายอรรณ  พคุณเศรษฐ พรรคครูไทยเพื่อประชาชน หมายเลข 31 นายสหวัช  ทวีเงิน พรรคประชาธิปไตยหใม่ หมายเลข 32 นายนิรันดร์  โพธิ พรรคไทยรักษาชาติ หมายเลข 33 นายสัญญา  นาคคำ พรรคภาคีเครือข่ายไทย หมายเลข 34 นายยุทธศาสตร์  ศุภซื่อสงวน พรรคพลังไทสร้างชาติ หมายเลข 35 นายวีระ กุลภัสสรสุทธิ์ พรรคผึ้งหลวง หมายเลข 36 นายวิเศษ  ศรีทุมมา พรรคพลังประชาธิปไตย หมายเลข 37 นายสิทธิ์  พงษ์สุพรรณ พรรคไทรักธรรม

/////ทีมข่าวการเมืองชัยภูมินิวส์ทีวีรายงาน///

 

Share

Related posts